จากวันที่เหตุการณ์เกิดขึ้นจนถึงวันนี้ เวลาผ่านไปกว่า 7 เดือนแล้วที่ วิ วิรดา น้องสาวป่วยเป็นไข้เลือดออกชนิดรุนแรง ไม่รู้สึกตัว ยังคงอยู่ที่โรงพยาบาล โดยครอบครัวและ กุ้ง ไม่เคยหยุดที่จะต่อสู้เพื่อรักษาเธอ โดยใช้ทั้งวิทยาศาสตร์และความเชื่อ และทางเพจคนลูกทุ่งได้โพสต์ข้อความถึงเรื่องราวนี้ว่า …
“กุ้ง สุธิราช และครอบครัว ยังคงตั้งตารอคอยปาฏิหาริย์ เพื่อให้ น้องวิ วิรดา ฟื้นกลับมาและรู้สึกตัว และต้องนอนรักษาตัวในโรงพยาบาลมานานกว่า 7...